Lượt xem: 4228 | Gửi lúc: 06:20' 19/04/2018
Bookmark and Share

Đội tuyển Học sinh giỏi khối 11 với thành tích xuất sắc

Sau bao nỗ lực và cố gắng không ngừng nghỉ của thầy và trò khối 11 trường THCS&THPT Nguyễn Tất Thành, trong những ngày tháng 3 vừa qua, các bạn học sinh đã tham dự cuộc thi Học sinh giỏi cấp Cụm Thanh Xuân - Cầu Giấy. Và thật tự hào, các bạn đã mang vinh quang về cho nhà trường, làm dày thêm bảng vàng thành tích của trường THCS&THPT Nguyễn Tất Thành.

Trên tổng số rất nhiều bạn học sinh tham dự cuộc thi, các bạn học sinh xuất sắc giành về 58 giải ở tất cả các môn học. Dưới đây là những gương mặt đạt giải cao trong cuộc thi.

Với bộ môn Toán học, các bạn đã giành được 4 giải gồm: 1 giải Nhì thuộc về bạn Chu Tiến Thành lớp 11N2, 1 giải Ba thuộc về bạn Nguyễn Minh Đức lớp 11N1. Bên cạnh đó, còn có 2 giải Khuyến khích thuộc về các bạn Nguyễn Phương Khánh lớp 11N2 và bạn Chu Gia Khánh lớp 11A1.


Bạn Chu Tiến Thành lớp 11N2 đạt giải Nhì với 15,5 điểm


Bạn Nguyễn Minh Đức đạt giải Ba với 14,25 điểm

Với bộ môn Ngữ văn, các bạn học sinh đã xuất sắc đem về 6 giải gồm: 1 giải Nhất thuộc về bạn Phan Phúc Cẩm Đan lớp 11D2, 2 giải Nhì thuộc về các bạn Nguyễn Quỳnh Giang lớp 11D2, Nguyễn Đức Toàn lớp 11D1. Bên cạnh đó, các bạn Vũ Phương Nhi lớp 11D4, bạn Dương Thị Vân Thanh lớp 11D1 và bạn Đặng Vũ Phương Thảo lớp 11D3 đạt giải Khuyến khích.


Chàng trai “vàng” của đội tuyển Văn - Nguyễn Đức Toàn lớp 11D1 đạt giải Nhì với 14,5 điểm


  Bạn Nguyễn Phúc Cẩm Đan (trái) lớp 11D2 đạt giải Nhất với 15 điểm
và bạn Nguyễn Quỳnh Giang (phải) đạt giải Nhì với 14,5 điểm

Với bộ môn Tiếng Anh, các bạn học sinh đã mang về bảng thành tích “khủng” với 10 giải bao gồm: 3 giải Nhất thuộc về các bạn Đỗ Minh Châu lớp 11D1, bạn Trịnh Quang Thắng lớp 11N3 và bạn Trần Thu Trang lớp 11D1. Bên cạnh đó còn có 7 giải Khuyến khích thuộc về các bạn: Trần Ngọc Minh lớp 11D1, bạn Đinh Thảo Khanh lớp 11D1, bạn Đặng Hoàng Long lớp 11D1, bạn Nguyễn Thu Thủy lớp 11D5, bạn Phạm Mai Liên lớp 11D4, bạn Lê Hải Linh lớp 11D1 và bạn Nguyễn Vũ Nhật Linh lớp 11D1.


Bạn Đỗ Minh Châu (trái) lớp 11D1 và bạn Trần Thu Trang (phải) lớp 11D1
giành giải Nhất với 16,4 điểm


Bạn Trịnh Quang Thắng lớp 11N3 giành giải Nhất với 16,4 điểm

Với bộ môn Vật lí, các bạn học sinh đã vô cùng xuất sắc giành được 8 giải với: 1 giải Nhất thuộc về bạn Lê Duy Phước lớp 11A2, 1 giải Nhì thuộc về bạn Ninh Đức Anh lớp 11A1 và 4 giải Ba thuộc về các bạn Trịnh Quốc Hiếu lớp 11A1, bạn Bùi Đức Lương lớp 11A1, bạn Nguyễn Phương Linh lớp 11A1 và bạn Cao Thành Long lớp 11N1. Bên cạnh đó còn có 2 giải Khuyến khích thuộc về các bạn Nguyễn Duy Đạt lớp 11N1 và bạn Trịnh Kiều Thương Thương lớp 11N1.


Bạn Lê Duy Phước (trái) lớp 11A2 đạt giải Nhất và bạn Bùi Đức Lương (phải) lớp 11A2 đạt giải Ba


Bạn Ninh Đức Anh lớp 11A1 đạt giải Nhì, bạn Trịnh Quốc Hiếu lớp 11A1 đạt giải Ba
và bạn Nguyễn Phương Linh lớp 11A1 đạt giải Ba (từ trái qua phải)


Bạn Cao Thành Long lớp 11N1 đạt giải Ba

Với bộ môn Hóa học, các bạn học sinh vinh dự đem về 7 giải gồm: 3 giải Nhì thuộc về các bạn Đỗ Việt Bắc lớp 11A2, Nguyễn Vũ Huấn lớp 11A1 và bạn Trương Xuân Tùng lớp 11A1; 2 giải Ba thuộc về các bạn Đỗ Trịnh Quốc Dũng lớp 11A1 và bạn Phạm Minh Dương lớp 11A1. Bên cạnh đó, còn có 2 giải Khuyến khích thuộc về các bạn Giang Thế An lớp 11A1 và bạn Nguyễn Hải Lâm lớp 11A2.


Bạn Trương Xuân Tùng lớp 11A1 đạt giải Nhì, bạn Phạm Dương Minh lớp 11A1 đạt giải Ba
và bạn Đỗ Trịnh Quốc Dũng lớp 11A1 đạt giải Ba


Bạn Đỗ Việt Bắc lớp 11A2 đạt giải Nhì

Với bộ môn Sinh học, các bạn học sinh xuất sắc giành được 6 giải gồm: 2 giải Nhì thuộc về bạn Trần Thanh Phương lớp 11A1, bạn Phạm Hải Ninh lớp 11N2; 3 giả Ba thuộc về các bạn Nguyễn Hương Thảo lớp 11A2, bạn Nguyễn Hồng Hạnh lớp 11A1 và bạn Nguyễn Đức Cương lớp 11A2. Bên cạnh đó, bạn Hà Kiều Anh lớp 11N3 giành được giải Khuyến khích.


Bạn Trần Thanh Phương lớp 11A1 đạt giải Nhì


Bạn Phạm Hải Ninh lớp 11N2 đạt giải Nhì


Bạn Nguyễn Đức Cương (trái) đạt giải Ba và bạn Nguyễn Hương Thảo (phải) lớp 11A2 đạt giải Ba

Với bộ môn Lịch sử, thật tự hào khi các bạn giành được 5 giải gồm: 1 giải Nhì thuộc về bạn Phạm Nguyễn Minh Anh lớp 11D4 và 4 giải Khuyến Khích lần lượt thuộc về các bạn Bùi Thị Mai Loan lớp 11D1, bạn Phạm Bá Hoan lớp 11N3, bạn Đặng Hải Huy lớp 11D4 và bạn Lê An Khánh lớp 11N2.


Bạn Phạm Nguyễn Minh Anh lớp 11D4 đạt giải Nhì

 Với bộ môn Địa lí, các bạn cũng “đóng góp” vào bảng thành tích Nhà trường với 2 giải: giải Nhì thuộc về bạn Nguyễn Mai Hương lớp 11D2 và 1 giải Khuyến khích thuộc về bạn Hoàng Chúc Sinh lớp 11D1.


Bạn Nguyễn Mai Hương lớp 11D2 giành được giải Nhì

Với bộ môn Giáo dục công dân, các bạn học sinh đã vô cùng xuất sắc đêm về 10 giải gồm: 1 giải Nhất thuộc về bạn Nguyễn Thị Huệ lớp 11D1, 2 giải Nhì thuộc về bạn Trần Linh Chi lớp 11D2 và bạn Nguyễn Ngọc Diệp lớp 11D1, 3 giải Ba thuộc về các bạn Hoàng Yến Linh lớp 11D2, bạn Nguyễn Thị Trà My lớp 11D1 và bạn Nguyễn Hiền Phương lớp 11D1. Bên cạnh đó, các bạn Nguyễn Diệu Như lớp 11D2, bạn Trương Thu Thảo lớp 11D2, bạn Vũ Ngọc Quỳnh Trang lớp 11D1 và bạn Trần Phương Nhi lớp 11D1 giành được giải Khuyển khích.


Các bạn học sinh xuất sắc giành được giải cao với bộ môn Giáo dục công dân


Đây là những gương mặt tiêu biểu, những tấm gương sáng cho chúng ta noi theo. Hi vọng trong các cuộc thi sắp tới, sẽ có thêm những gương mặt học sinh trường THCS&THPT Nguyễn Tất Thành mang niềm tự hào về cho chính bản thân mình, cho gia đình, cho thầy cô và cho mái trường mang tên Bác đầy thân thương này.

Bài viết: Hoàng Thị Thùy Dương (11D5)

Ảnh: Nguyễn Mạnh Thắng (11N1)